Menene Bawul ɗin Butterfly API 609
Bawuloli na Buɗaɗɗen Malam buɗe ido na API 609bawuloli ne na masana'antu waɗanda aka tsara bisa ga ƙa'idodin Cibiyar Man Fetur ta Amurka (API). Suna ba da ingantaccen rufewa, juriya ga tsatsa, da kuma amincin matsin lamba a cikin bututun mai, iskar gas, sinadarai, da man fetur. Waɗannan bawuloli masu aiki mai kyau na malam buɗe ido sun cika ƙa'idodi na duniya don aminci da inganci.
Fahimtar Ma'aunin API 609
API 609 shine ma'aunin ƙira don bawuloli na malam buɗe ido na Amurka waɗanda aka bayar ta hanyar amfani da ma'aunin malam buɗe ido na Amurka (API 609)Cibiyar Man Fetur ta AmurkaCikakken sunansa shine "Bawuloli na Malam Budaddiya: Nau'in Fuska Biyu, Lug- da Wafer". Sabuwar sigar a halin yanzu ita ce sigar 2021."
Sabuwar sigar API 609 ta yau da kullun ita ce API 609-2021 (Bugu na 8), wanda ke sabunta ƙa'idodin ƙirar bawul ɗin malam buɗe ido, yana faɗaɗa ƙayyadaddun bayanai don bawul ɗin malam buɗe ido biyu, lug da wafer, kuma yana ƙara sassan bawul ɗin malam buɗe ido na butt-weld.
Abubuwan sabuntawa na yau da kullun
•Butt weld malam buɗe ido: Sigar 2021 ta ƙara buƙatun ƙira don bawuloli na malam buɗe ido na butt-weld bisa ga asali, wanda hakan ya ƙara wadatar da ƙayyadaddun bayanai na hanyoyin haɗin bawuloli na malam buɗe ido.
"•Daidaita sharuɗɗan fasahaAn inganta wasu takamaiman fasaha bisa ga ayyukan masana'antu, amma ba a bayyana takamaiman bayanan fasaha dalla-dalla a cikin bayanan jama'a ba.
Babban abubuwan da ke cikin daidaitaccen API 609 sun haɗa da ƙirar bawul ɗin malam buɗe ido mai lanƙwasa biyu, nau'in ƙafa, da kuma wafer. Wannan ma'aunin ya bayyana:
1. Bukatun Zane:Inganta yanayin ruwa don ƙarancin juriya ga kwarara da kuma daidaitaccen iko.
2. Kayan Aiki da Masana'antu: Bayani dalla-dalla game da jikin bawul, faifan faifai (faranti na malam buɗe ido), tushe, da hatimi.
3. Lambobin Gwaji:Gwaje-gwajen matsin lamba, rufewa, da kwararar ruwa don tabbatar da inganci.
4. Jagororin Kulawa:Tsarin dubawa, shafa mai, da gyara.
Yadda Bawuloli na Malam Buɗaɗɗe ke Aiki
A bawul ɗin malam buɗe idoFaifan yana juyawa 90° a kusa da axis ɗinsa don daidaita kwararar ruwa. Muhimman halaye:
•Buɗe Matsayi: Faifan yana daidai da kwarara (ƙaramin raguwar matsin lamba).
•Matsayi a Rufe: Faifan yana tsaye a kan kwarara (kumfa mai hana kumfa rufewa).
•Kunnawa: Yana amfani da maƙallan hannu, masu sarrafa gear, ko tsarin sarrafa kansa (pneumatic/electric).
Babban Abubuwan da ke cikin Bawuloli na Malam Budaddiya
1. Jikin Bawul
Tsarin silinda mai ƙanƙanta; yana samuwa a cikin salon wafer, lug, ko flange.
2. Faifan (Farare)
Farantin sirara mai zagaye (wanda aka saba amfani da shi a bakin karfe) don sarrafa kwararar ruwa.
3. Tushen
Faifan da ke haɗa faifai zuwa mai kunna wuta mai ƙarfi.
4. Zoben Kujera (Rufewa)
Kujerun EPDM, PTFE, ko na ƙarfe don aikin zubar da ruwa ba tare da zubar ruwa ba.
5. Mai kunna wuta
Tuki mai amfani da hannu, na'urar pneumatic, na'urar hydraulic, ko na lantarki.

Nau'ikan Bawuloli na Malam Budaddiya
Ta hanyar Eccentricity
Bawul ɗin Buɗaɗɗen Manne Mai Tsari: Ruwa/iska mai ƙarancin matsin lamba.
Bawul ɗin Butterfly guda ɗaya mai ban mamaki: Rage gogayya; ya dace da abinci/magani.
Bawul ɗin Butterfly Mai Ƙarfi Biyu: An rufe ƙarfe; yana iya jure tururin 425°C.
Bawul ɗin Butterfly mai ban mamaki sau uku: Babu zubewa; yana jure 700°C/25MPa.
Ta Nau'in Haɗi
Wafer Butterfly bawul:Ƙaramin aiki, mai araha.
Lug Butterfly bawul:Tsarin aiki na tsakiyar layi.
Bawul ɗin Malam Buɗaɗɗen Flanged:Kwanciyar hankali mai ƙarfi.
Ta hanyar Kayan Aiki
Bakin Karfe Buɗaɗɗen Bawul:Masu juriya ga lalata sinadarai.
Bawul ɗin Buɗaɗɗen Carbon Karfe:Jikin bawul ɗin da Carbon Steel ya yi, Faifan Valve na iya zama WCB, CF8, CF8M, CF3, CF3M.
Bawul ɗin Buɗaɗɗen Ƙarfe:Jikin bawul ɗin shine Ductile Iron ko Cast Iron, faifan bawul ɗin zai zama Ductile Iron+Ni, CF8, CF8M, CF3, CF3M.
Babban Bawul ɗin Butterfly Mai Kyau:Wurin zama na bawul shine RPTFE/PTFE, kuma an sanya wurin zama na bawul akan farantin bawul kuma ana iya cire shi kuma a maye gurbinsa akan bututun, koyaushe yana cikin ƙira mai siffar Double Eccentric ko Triple eccentric.
Bawuloli na Buɗaɗɗe da Bawuloli na Ƙofa da Bawuloli na Ƙofa
| Fasali | Bawul ɗin Malam Buɗaɗɗe | Bawul ɗin ƙwallon ƙafa | Bawul ɗin Ƙofar |
|---|---|---|---|
| Hatimcewa | Matsakaici-Mafi Girma* | Madalla sosai | Madalla sosai |
| Asarar Gudawa | Matsakaici | Ƙasa | Ƙasa Sosai |
| Gudu | Sauri (juyawa 90°) | Da sauri | A hankali |
| Mafi Kyau Ga | Layukan manya-manya | Babban matsin lamba | Gudun ruwa mai cikakken ruwa |
| farashi | $ | $$$ | $$ |
| *Ya danganta da nau'in hatimi (mai laushi/ƙarfe) |
Zaɓar Bawul ɗin Malam Buɗe Ido Mai Dacewa
• Kafofin Watsa Labarai Masu Lalata:Bawul ɗin malam buɗe ido na bakin ƙarfe mai layi na PTFE.
•Zafin Jiki/Matsakaicin Jiki:Bawul ɗin malam buɗe ido na API 609 mai siffar ƙarfe mai siffar uku.
•Amfani da Tsafta:Bawul ɗin malam buɗe ido mai gogewa tare da hatimin EPDM.
•Aiki da kai:Masu kunna wutar lantarki/pneumatic.
Aikace-aikacen Masana'antu
•Mai/Gas:Bawuloli na malam buɗe ido na API 609 a cikin bututun matatun mai.
•Cibiyoyin Wutar Lantarki:Bawuloli masu inganci don sarrafa tururi.
•Maganin Ruwa:Bawuloli na malam buɗe ido na Wafer a tashoshin famfo.
•Haƙar ma'adinai:Zane-zane masu jure lalacewa don jigilar slurry.
Me yasa Zabi Bawuloli Masu Biyan Buƙatun API 609?
Garanti na takardar shaida na API 609:
✔️ Aikin da ba ya fitar da ruwa a ƙarƙashin matsin lamba
✔️ Tsawaita rayuwar sabis
✔️ Bin ƙa'idodin tsaro na duniya
✔️ Canjawa a tsakanin tsarin
Samfurin Takaddun Shaida na API 609:

Don tabbatar da sahihancin lasisin API, je zuwa www.api.org/compositelist
Lokacin Saƙo: Yuli-14-2025





