Ilimin bawul: fannoni da dama na aikace-aikacen bawul ɗin gama gari

Za a iya cewa ana iya ganin bawuloli a ko'ina a rayuwa, ko gida ne ko masana'anta, kowane gini ba zai iya rabuwa da bawuloli ba. Na gaba,Kamfanin Newsway Valve CO.,LTDzai gabatar muku da fannoni da dama na aikace-aikacen bawul ɗin gama gari:

1. Bawuloli don shigar da mai

①. Masana'antar tace mai, yawancin bawuloli da ake buƙata a masana'antar tace mai sune bawuloli na bututun mai, galibi bawuloli na ƙofa, bawuloli na duniya, bawuloli na duba, bawuloli na aminci, bawuloli na ƙwallo, bawuloli na malam buɗe ido, tarkon tururi, daga cikinsu, buƙatar bawuloli na ƙofa ya kai kusan kashi 80% na jimlar bawuloli, (Bawuloli sun kai kashi 3% zuwa 5% na jimlar jarin na'urar); ②. Na'urar fiber mai sinadarai, samfuran fiber mai sinadarai sun haɗa da nau'ikan guda uku: polyester, acrylic, da vinylon. Bawuloli na ƙwallo da bawuloli masu jacket (bawuloli na ƙwallo mai jacket, bawuloli na ƙofa mai jacket, bawuloli na ƙofa mai jacket) na bawuloli da ake buƙata; ③. Na'urar Acrylonitrile. Na'urar gabaɗaya tana buƙatar amfani da bawuloli masu tsari, galibi bawuloli na ƙofa, bawuloli na ƙwallo, bawuloli na ƙwallo, da bawuloli na toshewa. Daga cikinsu, bawuloli na ƙofa sun kai kusan kashi 75% na jimlar bawuloli; ④. Masana'antar ammonia mai roba. Saboda yadda ake haɗa tushen ammonia da hanyoyin tsarkakewa sun bambanta, yadda tsarin yake gudana ya bambanta, kuma ayyukan fasaha na bawuloli da ake buƙata suma sun bambanta. A halin yanzu, masana'antar ammonia ta cikin gida galibi tana buƙatarbawul ɗin ƙofa, bawul ɗin duniya, bawul ɗin duba, tarkon tururi,bawul ɗin malam buɗe ido, bawul ɗin ƙwallo, bawul ɗin diaphragm, bawul ɗin da ke daidaita, bawul ɗin allura, bawul ɗin aminci, bawul ɗin zafin jiki mai yawa da ƙarancin zafin jiki;

2. Bawuloli da ake amfani da su a tashoshin wutar lantarki na ruwa

Gina tashoshin wutar lantarki a ƙasata yana ci gaba zuwa ga babban ci gaba, don haka manyan bawuloli masu girman diamita da babban matsin lamba, bawuloli masu rage matsin lamba,bawuloli na duniya, bawuloli na ƙofa, bawuloli na malam buɗe ido, bawuloli na kashewa na gaggawa, bawuloli na sarrafa kwararar ruwa, da kayan aikin rufewa masu siffar ƙwallo ana buƙatar su. Bawuloli na duniya, (bisa ga "Tsarin Shekaru Biyar na Goma" na ƙasa, ban da lardunan Inner Mongolia da Guizhou na iya gina fiye da kilowatts 200,000 na raka'a, sauran larduna da birane za su iya gina fiye da kilowatts 300,000 na raka'a);

3. Bawul ɗin aikace-aikacen ƙarfe

A cikin masana'antar ƙarfe, halayen alumina galibi suna buƙatar bawul ɗin slurry mai jure lalacewa (bawul ɗin dakatarwa a cikin kwarara) da kuma tarko mai daidaita aiki. Masana'antar yin ƙarfe galibi tana buƙatar bawul ɗin ƙwallo da aka rufe da ƙarfe, bawul ɗin malam buɗe ido da bawul ɗin oxide, bawul ɗin tsayawa da bawul ɗin hanya huɗu;

4. Bawuloli na aikace-aikacen ruwa

Tare da ci gaban amfani da filayen mai na teku, adadin bawuloli da ake buƙata don haɓaka filin jirgin ruwa ya ƙaru a hankali. Tashoshin jiragen ruwa suna buƙatar amfani da bawuloli na ƙwallo na rufewa, bawuloli na duba da bawuloli masu hanyoyi da yawa;

5. Bawuloli don amfani da abinci da magunguna

Bawuloli na ƙwallon bakin ƙarfe, bawuloli na ƙwallon filastik marasa guba da bawuloli na malam buɗe ido galibi ana amfani da su a wannan masana'antar. Daga cikin nau'ikan samfuran bawuloli 10 da ke sama, buƙatar bawuloli na amfani da su gabaɗaya yana da yawa, kamar bawuloli na kayan aiki, bawuloli na allura, bawuloli na duniya na allura, bawuloli na ƙofar, bawuloli na duniya, bawuloli na duba, bawuloli na ƙwallon ƙafa, da bawuloli na malam buɗe ido;

6. Bawuloli da ake amfani da su a gine-ginen karkara da birane

Ana amfani da bawuloli masu ƙarancin matsin lamba gabaɗaya a tsarin gine-gine na birane, kuma a halin yanzu suna haɓakawa a cikin hanyar kare muhalli da adana kuzari. Bawuloli masu laushi na roba, bawuloli masu daidaito, bawuloli masu matsakaicin layi, da bawuloli masu malam buɗe ido da ƙarfe suka rufe suna maye gurbin bawuloli masu ƙarancin matsin lamba na ƙarfe a hankali. Yawancin bawuloli da ake amfani da su a gine-ginen birane na cikin gida sune bawuloli masu daidaito, bawuloli masu laushi na ƙofar, bawuloli masu malam buɗe ido, da sauransu;

7. Bawuloli na dumama yankunan karkara da birane

A cikin tsarin dumama birane, ana buƙatar adadi mai yawa na bawuloli masu malam buɗe ido da aka rufe da ƙarfe, bawuloli masu daidaitawa a kwance da bawuloli masu binne kai tsaye. Waɗannan bawuloli suna magance matsalar rashin daidaiton ruwa a tsaye da kwance a cikin bututun, kuma suna cimma tanadin makamashi da samar da makamashi. Manufar daidaita zafi.

8. Bawuloli don aikace-aikacen kare muhalli

A tsarin kare muhalli na cikin gida, tsarin samar da ruwa galibi yana buƙatar bawuloli na malam buɗe ido na tsakiya, bawuloli masu laushi na ƙofar shiga, bawuloli na ƙwallo, da bawuloli masu fitar da hayaki (ana amfani da su don cire iska a cikin bututun). Tsarin tsaftace najasa galibi yana buƙatar bawuloli masu laushi na ƙofar rufewa da bawuloli na malam buɗe ido;

9. Bawuloli na iskar gas

Iskar gas ta birni ta kai kashi 22% na dukkan kasuwar halitta, kuma adadin bawuloli yana da yawa kuma akwai nau'ikan iri da yawa. Galibi ana buƙatar bawul ɗin ƙwallo, bawul ɗin toshewa, bawul ɗin rage matsi, bawul ɗin aminci;

10. Bawuloli na amfani da bututun

Bututun mai masu nisa galibi ɗanyen mai ne, kayayyakin da aka gama da bututun ruwa na halitta. Bawuloli da aka fi amfani da su don irin waɗannan bututun sune bawuloli masu siffar ƙarfe mai guda uku, bawuloli masu faɗi na hana sulfur, bawuloli masu aminci, da bawuloli masu duba.


Lokacin Saƙo: Maris-26-2022